You are not connected. Please login or register

View previous topic View next topic Go down  Message [Page 1 of 1]

1. BacNinhGSM
    • Admin

BacNinhGSM
    Admin
    Thich : 12

1
    Unlock AT&T: Hướng Dẫn Tự Kiểm Tra Máy Có Hợp Đồng Không Và Gửi Mail Empty Unlock AT&T: Hướng Dẫn Tự Kiểm Tra Máy Có Hợp Đồng Không Và Gửi Mail Sun Dec 16, 2012 3:24 pm

Hum nay mình mình sẽ hướng dẫn các bạn cách gửi mail cho AT&T để yêu cầu đc unlock. Ưu điểm cách này sẽ dễ dàng hơn và ko cần phải tạo IP US và các bạn có thể chủ động đoạn mail để gửi cho AT&T.

Đầu tiên mình sẽ hướng dẫn các bạn tự kiểm tra máy của mình xem thuộc diện nào

1. Cài đặt iTunes
    2. Download iTools phiên bản English dành cho Win tại đây (bản của Mac vẫn chưa có English)
    3. Cắm iPhone kết nối với PC
    4. Mở iTools và chọn mục View Details
    5. Tìm đến dòng Order Type :
    Nếu máy bạn là T1 : Máy bạn ko có hợp đồng nhưng vẫn là Lock của AT&T
    Nếu là T2 : Máy bạn có hợp đồng 2 năm của AT&T (bạn phải chờ hết 2 năm mới unlock đc)
    Nếu là T3 : Máy World Ở đây máy mình là T3 vì là máy World của Úc.

Unlock AT&T: Hướng Dẫn Tự Kiểm Tra Máy Có Hợp Đồng Không Và Gửi Mail 6926912974_f1986d5d4b_b

Sau khi đã biết đc máy của mình có đủ điều kiện để unlock thì bạn gửi mail cho AT&T theo địa chỉ sau:
    icare3@amcustomercare.att-mail.com
    Và bạn sẽ nhận đc 1 mail auto reply thông báo là AT&T đã nhận đc mail của bạn và bạn chờ thêm 24h để AT&T support cho bạn. Nhớ viết đầy đủ thông tin và số IMEI thật chính xác nhé.
    Còn nội dung mail thì bạn nào ko đủ khả năng cứ việc dùng Google Translate nhé. Bấy nhiu đó thui

Đây là nội dung của mình, ngữ pháp cũng vẫn còn lủng củng vì thầy cô hok chịu dạy nữa. hihi

Dear Sir/Madam,
    I have an iPhone 4, gift from my father, that an lock iphone. Now i heard that "AT&T to begin unlocking off-contract". So, would you please help me check my iphone can unlock? my IMEI: XXXXXX 8788. I can't call AT&T service bacause I'm living in Vietnam.
    I look forwards to hearing from you.
    Thanks for support.
    Best.

Chúc các bạn thành công !

Update thêm cái pic cho a e tin tưởng:

Unlock AT&T: Hướng Dẫn Tự Kiểm Tra Máy Có Hợp Đồng Không Và Gửi Mail 6929656756_2f0e9d4c50_b

View previous topic View next topic Back to top  Message [Page 1 of 1]